Lợi ích đặc biệt của việc vận động buổi sáng chính là thúc đẩy quá trình trao đổi chất trong cơ thể. Bắt đầu ngày mới bằng các bài tập thể dục khiến các bé tích cực hơn, được vận động sẽ ăn ngon miệng hơn và tiêu hóa tốt hơn và còn tăng sự chia sẻ, tương tác giữa các bạn trong lớp với nhau, tương tác với cô và trẻ. Sự tương tác đó đóng vai trò quan trọng để trẻ phát triển ngôn ngữ của mình, giảm stress... Việc tập thể dục đều đặn hàng ngày vào mỗi buổi sáng giúp trẻ có cơ thể khỏe khoắn phát triển tốt về chiều cao, cân nặng cũng như thể lực và sự hoạt động của trẻ.
Dưới đây là một số hình ảnh trong giờ thể dục sáng của lớp A4 Hoạt động làm quen chữ cái có ý nghĩa rất quan trọng trong giáo dục nhằm phát triển toàn diện cho trẻ về mọi mặt, như: Đức - trí - thể - mĩ. Đặc biệt hoạt động làm quen chữ cái giúp trẻ phát triển ngôn ngữ.
Mục đích của việc cho trẻ làm quen với chữ cái không chỉ nhằm giúp trẻ nhận biết được các mặt chữ cái để phát âm chính xác khi nói và làm tiền đề cho trẻ thích ứng với việc tập đọc, tập viết ở lớp 1.
Làm quen chữ cái là một trong những hoạt động học của trẻ mẫu giáo 5-6 tuổi có vai trò hết sức quan trọng trong việc chuẩn bị cho trẻ vào lớp 1. Trong quá trình dạy trẻ hoạt động làm quen với chữ cái phải dạy trẻ nhận biết và phát âm chính xác các chữ cái để trẻ phát triển ngôn ngữ, phát âm rõ ràng, mạch lạc nhằm rèn luyện ở trẻ các kỹ năng nghe, nói cần thiết.
Sau đây là một số hình ảnh các bạn lớp 5 tuổi A4 làm quen với chữ cái p, q Một số hình anhr của cô trò lớp MGL A4 trong giờ LQVT: Tách 9 đối tượng ra làm 2 phần bằng các cách khác nhau. Một số hình ảnh của cô trò lớp MGL A4 trong hoạt động làm quen chữ cái v,r Một số hình ảnh của cô và trò lớp MGL A4 trong giờ hoạt động LQCC H, K Các bạn nhỏ lớp MGL A4 thể hiện ước mơ của mình qua bài vẽ của mình. Các bé rất hứng thú tham gia giờ học tạo hình vẽ nghề bé yêu thích.
Sau đây là một số hình ảnh của các bé Dưới đây là 1 số hình ảnh trong giờ LQCC i,t,c của cô trò lớp mẫu giáo lớn A4. Hoạt động LQCC: Tập tô chữ u, ư của cô trò lớp MGL A4. Dưới đây là 1 số hình ảnh của cô và trò lớp A4